ฝันถึงพระพุทธเจ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย watt, 30 ตุลาคม 2005.

1. watt

watt เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนนี้ใกล้รุ่ง(ประมาณ ตี 4 ตี 5) กระผมฝันไปว่า ได้ไปอยู่ดูใกล้ ๆ เวลาที่พระพุทธเจ้าสำเร็จอนุตรสัมโพธิญาณ(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่าครับ) แต่เห็นท่านอยู่ในห้องนะครับ พอท่านสำเร็จมีรัศมีสว่างออกมาจากพระเศียร แล้วท่านก็ยิ้มให้ กระผมก็ตื่น ไม่ทราบว่ามีความหมายหรือสื่ออะไรหรือเปล่าครับ เรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ
    <!-- / message -->

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เป็นฝันดีครับ

3. Forest_Sa

Forest_Sa เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    ฝันดีมากครับ
    ^_^เคโต้

4. sudasuda

sudasuda Active Member

สวัสดีครับ

ดีใจด้วยครับ(bb-flower (bb-flower (bb-flower <!-- / message -->

5. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

....

ท่านมีบุญสูงมาก ๆ และ ท่าน จะได้ไปบวชแน่ นอน เพราะมีญาติ ๆ ผม ก็ฝันแบบนี้เหมือนกัน

6. plern

plern สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2005
    ผมก็เคยฝันถึงพระพุทธเจ้าเหมือนกันแต่ไม่เคยมีใครทำนายฝันให้อยากรู้มากว่ามีความกับข้าพเจ้าอย่างไร ทั้ง ๆ ที่ตอนนั้นยังไม่ได้สนใจเกี่ยวกับเรื่องศาสนาเลย คือครั้งหนึ่งเคยฝันว่าเห็นพระสามองค์กำลังนั่งสมาธิลอยตัวขึ้น ในฝันข้าพเจ้ารู้ว่าองค์แรกที่ลอยตัวได้สูงสุดคือพระพุทธเจ้า องค์ที่สองข้าพเจ้าไม่รู้จัก และองค์ที่สามคือตัวข้าพเจ้าเองซึ่งตอนนั้นฝันว่าเป็นพระและลอยตัวได้ต่ำที่สุดเมื่อเทียบกับอีกสององค์และองค์ที่หนึ่งเป็นผู้สอนการนั่งสมาธิแบบลอยตัวนัน ต่อมาครั้งที่สองห่างจากครั้งแรกประมาณอีกหลายปีข้าพเจ้าฝันว่าข้าพเจ้าเป็นพระและเหาะไปบนภูเขาสูงโดยเหาะไปสององค์กับพระพุทธเจ้าและได้เห็นพระพุทธเจ้าใกล้ ๆ ส่วนใหญ่ในฝันข้าพเจ้าจะฝันว่าข้าพเจ้าเหาะได้เป็นประจำ โดยจะฝันว่าเหาะไปบนยอดภูเขาสูง บางทีเป็นวัดเก่า ๆ และนอกจากนั้นข้าพเจ้ายังฝันแปลก ๆ อีกหลายอย่าง