ฝันว่าได้เข้าไปอยู่ในบ้าน พระเจ้าอยู่หัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 3 ตุลาคม 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    วันพระ ที่ 3 กันยายน 2548

นอนหลับฝันไปว่า ได้เข้าไปอยู่ในห้องในบ้านของพระเจ้าอยู่หัว
    ในฝันเข้าใจว่านั่นเป็นบ้านพระเจ้าอยู่หัว แต่ไม่ได้เห็นพระองค์ท่าน

เป็นบ้านปูน แล้วผมก็เห็นว่ามีลายไม้ขึ้นตกแต่งขอบอย่างสวยงาม อย่างที่ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน ผมก็จ้องดูลายไม้อยู่นาน

ยังไม่ทราบว่า ฝันนี้จะทำนายว่าอย่างไร

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ฝันที่ฝันเห็นพระเจ้าอยู่หัว เว็ปพลังจิตขึ้นอันดับ 1 ของประเทศ หมวดศาสนา...

คืนวันที่พระที่ 3 เสาร์ที่ผ่านมา 3 กันยายน 2548
    ผมนอนหลับฝัน ในฝันผมเข้าใจว่านั่นเป็นเหตุกาณ์ในอนาคต
    ในฝันตอนนั้นผมเข้าใจว่าผมประสบความเร็จในการสร้างพระไตรปิฎกและสร้างเว็ปโครงการสำเร็จมีชื่อเสียงและสร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทย

ผมเดินอยู่ในห้องสีขาวเป็นทางบันใดแคบๆ ผมกำลังจะเดินก้าวขึ้นบันใดเล็กกำลังจะก้าว
    ทันใดนั้น พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เดินออกมาพอดี ผมตะลึงทำอะไรไม่ถูก ไม่ได้คาดฝันว่าจะเจอ....
    ผมสังเกตุเห็นพระเจ้าอยู่หัวยังหนุ่มๆ ผมกำลังจะทำการเคารพหรือกราบตอนนั้นคิดว่าจะทำอะไรสักอย่าง พระเจ้าอยู่หัวเข้ามาเอาแขนมาโอบ ตรงไหล่ผม แบบเมตตา แบบผู้ใหญ่โอบเด็กและตบบ่าผมเบาๆ...
    พระองค์ทรงตรัส ให้กำลังใจและตรัสชมเชยในผลงาน....ผมจำรายละเอียดได้ไม่มาก
    และท่านให้ผมเดินไป ต่อ อีกนิดเดียวเดินไม่ถึง 4 ก้าว ไปผม นายก ทักษิณ ยืนใส่สูตรสีดำ
    นายกเดินเข้ามา โอบตรงบ่าแล้วกล่าวให้กำลังใจและชมเชย
    แล้วในหลวงก็เดินมาโอบตรงบ่าแล้วก็ตรัสชมเชย แล้วมองไปทางนายก....

ตอนนั้นผมชักสงสัยว่านี่ผันไปรึเปล่า ผมเลยตั้งสติเลยรู้ว่าฝันจิตก็เข้าร่าง
    แล้วก็หลับต่อฝันอีก ว่าอยู่ที่หนึ่ง แล้วมีกระจิต พระสงฆ์ส่งมาคุยด้วย แล้วตอนในฝันนั้นผมทราบว่า กระแสจิตพระรูปนั้นท่านมีความสัมพันธ์กับสมเด็จองค์ประฐม ผมไม่เห้นตัวพระ แต่รู้ว่าส่งมาจากที่ไกลๆ....ส่งมาให้กำลังใจและก็ถามว่าผมได้ทำงานสำเร็จ ในฝันผมตอบไปว่าสำเร็จแล้วครับ......

............ที่เล่ามาทั้งหมด เป็นการฝัน ไม่ใช่ถอดจิต.......

(เหตุการเจอคล้ายๆแบบเคยเกิดขึ้น เจอแบบไม่ได้คิดไว้ก่อนแบบตะลึงทำอะไรไม่ค่อยถูก..เมื่อหลายปีที่ผ่านมา ผมไปบ้านท่านทูต เดินเข้าไปประตูรั้วหลังบ้าน เดินผ่านสนามหญ้ามา แล้วกำลังจะเดินเข้าไปในประตูหลังบ้านท่านทูต กำลังจะเปิดประตูเลย ทันใดนั้นผมเห็นฟ้าหญิงอุบลรัตน์ยืนอยู่กำลังจะออกจากประตู แล้วก็มีคนตามเสด็จยืนอยู่ด้านหลังเต็มเลย ตอนนั้นผมก็ตะลึงทำอะไรไม่ค่อยถูก ก็เลยถอยทางและก็ยกมือไว้ ยืนไหว้แบบก้มมากๆ ท่านก็ยิ้มๆ แล้วก็เดินไป
    **พอท่านเสด็จไป แล้วผมก็เดินไปถามคนในบ้านว่าผมยกมือไหว้ถูกไหม เขาบอกว่าถ้าเป็นผู้ชายต้องยืนคำนัพ ผมละเขินนนนนนนนนเลย ไปทำอะไรเปิ่นๆ)

ผมฝันแม่นครับ

วันพระ แรม 14 ค่ำ เดือน9
    คืนวันที่พระที่ 3 เสาร์ที่ผ่านมา 3 กันยายน 2548
    ผมฝันเห็นพระเจ้าอยู่หัว ถ้าฝันเห็นพระเจ้าอยู่หัวแปรว่า จะมีการเปลี่ยนแปลงทางด้านการงานที่สุงขึ้น
    แล้วผมฝันในวันพระด้วย
    ตื่นขึ้นมา
    ฝันเรื่องเดียวกันซ้ำๆ อาจจะเกิดอะไรขึ้นหรือเทพนิมิต วันพระเทวดาที่มานิมิตรท่านถือศิล
    -------------------

ผลที่ตามมาคือ สร้าง สารบัญวัดเสร็จ ไม่กี่วันเว็ปพลังจิต ก็มีสถิติ อันดับ 1 ในหมวดพุทธศาสนา ที่http://truehits.net ทั้ง unique IP and page view สูง จนมาถึงปัจจุบัน สถิติยังไม่โดนแซง
    ต่อไปก็ไม่แน่ อาจจะโดนแซง หรือนำตลอด

-------------------

ตอนผมสร้าง วัดไทย directory ผมเกิดไอเดียผมอยากจะสร้าง เว็ปให้วัดสำคัญๆ.........​

แล้วต่อมา พระธรรมทูตที่วัด พุทธปทีป ณ กรุง London มาให้ผมทำเว็ปไซต์
    เป็นวัดศูนย์กลางของคนไทยในประเทศอังกฤษ
    เป็นวัดไทย วัดแรกในทวีปยุโรป...
    พระเจ้าอยู่หัวสร้างวัดนี้แล้ว...
    เชิญพระพุทธรูปสำดำ ชื่อว่าหลวงพ่อดำ สร้างในสมัยสุโขทัย มาเป็นพระประทาน
    พระองค์นี้ผมเคยถอดจิตพบท่านแล้วท่านทำนายอะไรต่างผม

ผมเคยไปบนอะไรบางอย่างว่าขอให้ได้ ถ้าได้ผมจะมาสนั่งสมาธิ ตกลงได้จริงๆ

ทำให้ผมนับถือพุทธศาสนาอีกครั้ง ตอนแรกผมห่างๆพุทธ .... เกิดศรัทธาทำให้ผมนั่งสมาธิ เพราะว่านั่งแล้วเห็นโน่นนี่แล้วเทียบกับชีวิตจริงได้ก็เลยน่าสนใจ ฝึกเรื่อยมา

คำทำนายสุดท้าย ยังรอการพิสูจน์ ท่านทำนาย "หนูกับเด็กหนุ่ม2คน จะเป็นสุดยอด ส่วนหนูไวมากๆ เร็วมากๆ"

วัดพุทธประทีป ที่เฉลิมชัย มาวาดรูปที่ฝาผนังวัด รูปวาดพระพุทธเจ้าสวยๆที่เราตามเน็ตนั่นแหละ
    http://www.palungjit.org/buddhism/g...fields&=&action=

วัดนี้ผมฝันไว้ในใจว่าอยากสร้างมากกกกกกกกก...แต่วัดเขามีเว็ปอยู่แล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไรดี..เพียงแต่คิดไว้ในใจว่าอยากสร้าง....ตอนนี้กำลังจะได้สร้างจริงๆ....

3. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ความฝันของคุณ ที่คุณเข้าใจนะ ที่จริงเป็นการพบปะในหลวงในอีกมิติหนึ่ง ซึ่งเป็นเรื่องราวที่ทางเบื้องบน ได้จัดสร้างให้ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับคุณ

4. Mr.tom

Mr.tom เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    1
    เป็นกำลังใจให้นะครับ อนุโทนาสาธุครับ...