เพิ่งไปดูดวงมาครับแล้วเขาบอกราหูเสวยจันทร์เข้าแทรกต้องทำไงดีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย artion, 3 กุมภาพันธ์ 2006.

1. artion

artion สมาชิกใหม่

ตอนนี้ ผมจะอายุ 25 แล้วน่ะครับ เขาเลยบอกว่าจันทร์เข้าแทรก ราหูเสวย เลยแนะนำให้ไปหาพระให้สวดไล่ให้ไม่รู้ว่าค่าทำการจะเท่าไรน่ะครับ เพื่อน พี่ น้อง ใครพอจะทราบไหมครับว่าควรทำตามที่เขาบอกหรือไม่ครับ แล้วถ้าต้องทำตามจะต้องใช้เงินเท่าไรครับกับค่าใช้จ่ายต่าง ๆ น่ะครับ ถ้าแค่ทำบุญ สวดมนต์ตามที่เรามีแค่นั้นได้หรือเปล่าครับ จำเป็นหรือเปล่าครับว่าต้องให้พระทำพิธีการสวดไล่ แล้วจะดีขึ้นน่ะครับ ใครเคยผ่านประสบการณ์มา ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าต้องทำตามที่หมอดูเขาบอกเปล่าครับ

2. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ทราบมา ราหูนี่ท่านไม่ใด้ชื่อว่าราหูตามที่เข้าใจหรอก และท่านเป็นเทพเทวดา...(อยู่สวรรค์ชั้นใดผมจำไม่แม่น) ดังนั้นคนที่บอกว่า พระราหูให้โทษนี่ ผมว่าไม่น่าจะจริงสักเท่าไหร่ เพราะท่านเป็นเทพปกติจะมีเมตตาสูงอ่ะ...

คงเป็นเรื่องวิบากกรรม หรือเศษกรรมบางอย่างกำลังส่งผล.. จะเหมาะกว่า..

อย่าไปโยนความผิดให้เทวดา อย่างที่เราเรียกกันว่าพระราหูเลยครับ..

ส่วนแนวทาง แก้ไขนั้น ผมว่าให้ท่านที่สันทัดกรณีมาตอบจะเหมาะกว่า...

แต่ถ้าผมตอบแนวผมเอง ก็ต้องทำสังฆทาน ทำบุญมากๆ ภาวนา แล้วอุทิศส่วนกุศล ขออโหสิกรรมแก่ เจ้ากรรมนายเวร และขอพรจากพระราหูซะเลย..

เอามันง่ายๆ แบบนี้ล่ะ...